kwamamaza 7

Rwanda:Wathirika wa mauaji ya kimbali dhidi ya Tutsi wamtetea Dk.Kabirima

0

Wathiriwa 5 wa mauaji ya kimbali dhidi ya Tutsi mwaka 1994 wamemtetea Dk.Jean Damascene Kabirima anayetuhumiwa kushiriki katika mauaji ya kimbali wakisema kwamba shutuma ni uongo bali ni migogoro ya awali husika na mashamba.

[xyz-ihs snippet=”google”]

Baadhi ya wanaomtetea kuna Jean Baptiste Kayiranga anayeishi mjini Kigali,Angelbert Nkusi,Vincent Nzirabatinyi,Francois Bihoyiki na Stefano Ndahunga wanaoishi alikozaliwa Dk.Kabirima, wilaya ya Nyaruguru.

[xyz-ihs snippet=”google”]

Bw Kayiranga amesisitiza kwamba alimjua Kabirima alipokuwa mjini Kigali wakati wa mauaji ya kimbali,madai yanayosisitizwa na Angelibert Nkusi aliyekana madai ya wanawe wakiwemo Mukazera anayesema kwamba Kabirima alimbaka na ndugu ye Mazimpaka anayeleza kwamba Kabirima alishiriki katika kundi lililokuwa likiwinda Tutsi kijijini Bunge.

[xyz-ihs snippet=”google”]

Mzazi huyu amethibitisha kuwa wanawe wanadanganya kwa kuwa yeye aliwapeleka nchini Burundi bila jeraha wala kupigwa fimbo.

[xyz-ihs snippet=”google”]

Hawa wote wamesisitiza kwamba shutuma hizi ni kwa sababu ya migogoro husika na mashamba inayodumu kwa miaka 34

[xyz-ihs snippet=”google”]

Dk.Jean Damascene Kabirima alikamatwa alipohudhuriya mkutano mijini Kigali mwaka 2011. Kesi hii itaendelea tarehe 10 Octoba mwaka 2017.

Bonyeza hapa kupata habari za hivi karibuni kwenye facebook na twitter

@Bwiza.com

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.