Wakazi wa tarafa ya Ruhango waliomiliki mashamba kwenye bwawa la Cyihene wametangaza kuwa wanakumbwa na njaa baada ya serikali kuwapokonya mashamba yao na kumpa mwekezaji kwa Jina la Deo Rutayisire mwaka 2010.

Mmoja mwa wakazi,Sephanie Nsengiyumva amesema kuwa hili ni ukiukaji wa haki za binadamu kwa kuwa walipokonywa mali ambayo serikali iliwapatia mwaka 1971.

Mwenzake amekamilisha haya kwa kusema kuwa linalowakera sana ni namna ambavyo mwekezaji alikuja kwa kuharibu mazao yao yakiwemo viazi vikuu bila fidia.

[xyz-ihs snippet=”google”]

Wakazi hawa wamendelea kusema kuwa hili ndilo chanzo cha njaa inayowakumba wakati ambapo mwekezaji aliacha bwawa hili bila kuanzisha mradi wowote isipokuwa shimo mbili za kufugia samaki tu.

[xyz-ihs snippet=”google”]

Diwani wa wilaya ya Ruhango,Francois Xavier Mbabazi ametangazia VOA kuwa wanajianda kurudishia bwawa hili kwa wakazi kwa kuwa mwekezaji alishindwa kutoa matokeo yaliyokuwa yakitalajiwa.

[xyz-ihs snippet=”google”]

Bwawa hili la Cyihene lina ha 80.

Bonyeza hapa kupata habari za hivi karibuni kwenye facebook na twitter

Fred Masengesho Rugira/Bwiza.com

ACHA JIBU

Tanga igitekerezo
Andika amazina