DINI

Hukumu ya mwenye kuzini kisha akatoa Mimba katika dini ya ISLAM

Naanza na swali:

Assalam alaykum. Nauliza  hivi, nini  hukumu  ya  binti  aliyezini, kisha  akapata  uja uzito  na  kuutoa?

Na   pia  vipi  ataleta  tauba  ya  kikweli  ili  Allah  Amsamehe?Nitashukuru nikijibiwa kwa haraka na kwenye e-mail address hii. Shukran jaziila.

JIBU:

Sifa zote njema Anastahiki Allaah (Subhaanahu wa Ta’ala) Aliyetukuka Mola Mlezi wa walimwengu wote, Swalah na salamu zimshukie kipenzi chetu Mtume (Swalla Allahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) na Swahaba zake (Radhiya Allahu ‘anhum jamiy’an) na watangu wema mpaka Siku ya Qiyaamah.

Hili lilikuwa si tatizo katika jamii yetu, lakini kwa athari inayoonekana kwa kuiga ustaarabu wa Kimagharibu na utanda wazi katika kueneza uasherati na utovu wa maadili. Kwa sasa ubaya unaonekana kuwa mzuri na jambo zuri linaonekana baya.  Sasa tatizo hili la uzinzi limekuwa kubwa sana katika jamii yetu. Ni jambo la kusikitisha sana kuona ndugu zetu wanapotea kiasi hiki cha kuingia katika maasi ya uzinifu bila ya khofu..

Zinaa ni kosa kubwa katika Uislamu ndio Allah (Subhaanahu wa Ta’ala) Akatuusia tusikarie kabisa.

((Mzinifu mwanamke na mzinifu mwanamume, mtandikeni kila mmoja katika wao bakora mia. Wala isikushikeni huruma kwa ajili yao katika hukumu ya Allah, ikiwa nyinyi mnamuamini Allah na Siku ya Mwisho. Na lishuhudie adhabu yao kundi la Waumini)) [An-Nuur: 2]

Na ikiwa ameoa au ameolewa basi wanafaa wapigwe mawe hadi kufa kama ilivyothibiti katika Hadiyth ifuatayo.

Katika Swahihayn kutoka kwa Abu Hurayrah na Zayd bin Khaalid Al-Juhani (Radhiya Allahu ‘anhum) katika kisa cha Mabedui wawili waliokuja kwa Mtume (Swalla Allahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam).  Mmoja alisema: “Ewe Mjume wa Allaah, mwanangu (wa kiume) aliajiriwa na bwana huyu kisha akafanya zinaa na mke wake. Nimemlipa fidia kwa ajili ya mwanangu kwa kumpa kondoo mia moja na mtumwa mwanamke. Lakini nilipowauliza watu wenye elimu, wamesema kwamba mwanangu apigwe mijeledi mia na ahamishwe mji kwa muda wa mwaka na mke wa huyu bwana apigwe mawe hadi afariki”.  Mtume (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) akasema: ((Naapa kwa Yule Ambaye nafsi yangu imo Mikononi Mwake, nitahukumu baina yenu wawili kutokana na kitabu cha Allaah. Rudisha mtumwa mwanamke na kondoo  na mwanao apigwe bakora mia kisha mwanao ahamishwe mbali kwa muda wa mwaka. Nenda Ewe Unays! )) Alimwambia mtu katika kabila la Aslam, ((Nenda kwa mke wa huyu bwana na akikiri makosa yake, basi mpige mawe hadi mauti [yamfike])) Unays akamuendea na akakiri makosa yake, kwa hiyo akampiga mawe hadi mauti.[Al-Bukhaariy na Muslim]

Dhambi la uzinzi hivyo si dogo mbele ya Allah (Subhaanahu wa Ta’ala). Inafaa sisi Waislamu tuviondoshe vishawishi vyote ambavyo vinaweza kutupeleka karibu na zinaa. Hili ni kosa la kwanza kwa dada yetu.

Mbali na kosa hilo akatoa mimba ambayo inahesabiwa kuwa ni kuua nafsi. Kuua nafsi ambayo Allah Ameharamisha ni miongoni madhambi makubwa kwa kauli ya Mtume Muhammad (Swalla Llaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam).

Kutoka kwa Abu Hurayrah (Radhiya Allahu ‘anhu) ambaye amesema: Mtume (Swalla Allahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) amesema: ((Jiepusheni na dhambi saba kubwa zinazoangamiza)).  Wakauliza, ewe Mjumbe wa Allah! Yepi hayo? Akasema: ((Kumshirikisha Allah, kuua nafsi ambayo imeharamishwa na Allah ila kwa haki, uchawi, kula riba, kula mali ya yatima, kukimbia adui siku ya vita na kuwatuhumu wanawake wema ambao hata hawafikirii jambo la kuharibu utawa na ni Waumini  wema)) [Al-Bukhaariy na Muslim]

Hivyo kuitoa mimba ni dhambi kubwa sana katika Dini yetu. Allah (Subhaanahu wa Ta’ala) Amesema kuwa mwenye kuua nafsi pasi na nafsi nyengine au ufisadi katika ardhi ni kama kwamba ameua watu wote:

((Kwa sababu ya hayo Tuliwaandikia Wana wa Israili ya kwamba aliyemuua mtu bila ya yeye kuua, au kufanya uchafuzi katika nchi, basi ni kama amewaua watu wote. Na mwenye kumuokoa mtu na mauti ni kama amewaokoa watu wote)) [Al-Maaidah:32]

Na pia Amekataza kuua watoto kwa sababu kwa kuogopa umasikini, kwani kuwaua ni dhambi kubwa

((Wala msiwauwe wana wenu kwa kuogopa umasikini. Sisi Tunawaruzuku wao na nyinyi. Hakika kuwaua hao ni khatia kubwa.)) [Al-Israa:31]

Allah (Subhaanahu wa Ta’ala) Ameyataja madhambi yote haya mawili ambayo lau mtu atakufa nayo basi atapata adhabu maradufu.

((Na wale wasiomuomba mungu mwengine pamoja na Allah, wala hawaui nafsi Aliyoiharimisha Allah isipokuwa kwa haki, wala hawazini – na atakaye fanya hayo atapata madhara))

((Atazidishiwa adhabu Siku ya Kiyama, na atadumu humo kwa kufedheheka)) [Al-Furqaan:68-69]

Baada tu ya Ayah hizi Allah Anasema, isipokuwa kwa mwenye kutubia, akaamini, akafanya matendo mema, hao Allah Atawabadilishia maovu yao yawe mema na hakika Allah ni Mwingi wa kusamehe na Mwenye kurehemu. Pia mwenye kutubia na akafanya amali nzuri, hakika yeye amerudi kwa Allah kwa toba ya kweli.

((Sema: Enyi waja wangu waliojidhulumu nafsi zao! Msikate tamaa na Rehma ya Allah. Hakika Allah Husamehe dhambi zote. Hakika Yeye ni Mwenye kusamehe, Mwenye kurehemu)) [Az-Zumar: 53]

Toba ina masharti yake ambayo yanafaa yatimizwe ili mja asamehewe madhambi na makosa yake.Ikiwa dhambi alilolifanya mja ni baina mja na Allah Aliyetukuka haliingiliani na haki ya binadamu, litakuwa na sharti tatu:

Ya kwanza: Kuacha maasiya.

Ya pili: Kujuta kwa kufanya hayo maasiya.

Ya tatu: Kuazimia kutorudia tena kosa lile milele. Likikosekana sharti moja katika hizi tatu basi toba haitosihi.

Na ikiwa dhambi lililofanywa lina mafungamano na mwanadamu sharti za kupata toba znakuwa ni nne: “Sharti hizi tatu zilizotajwa hapa juu na ya nne ni kuirudishia haki ya yule mtu, ikiwa ni mali au kitu chengine chochote umrudishie. Ni wajibu kwa Muislamu kutubu (kuomba msamaha) kwa madhambi yote. Ikiwa atatubia baadhi ya dhambi husihi toba yake kwa dhambi ile na zinabaki zile zilizobakia. Zimedhihiri dalili katika Kitabu na Sunnah na Ijma’ ya Ummah katika uwajibu wa toba.

))Enyi mlioamini! Tubuni kwa Allah toba iliyo ya kweli! Asaa Mola wenu Mlezi Akakufutieni maovu yenu na Akakuingizeni katika Pepo zipitazo mito kati yak(e[At-Tahriym: 8]

Fanya mema mengi, kwani mema hufuta maovu kama alivyosema Allah katika Qur-aan na Hadithi za Mtume (Swalla Llaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam).

Tunamuombea dada yetu Allah (Subhaanahu wa Ta’ala) Amsamehe madhambi yake na ampatie hima ya kuweza kubaki katika Imani, ‘Ibadah na amfishe akiwa Muislamu,  pamoja na Waislamu wengine wote.

bonyeza hapa kupokea gazeti juu ya facebook juu ya twitter

@Leki/bwiza.com

Maombe
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Most Popular

To Top